ทำ sourdough กินเอง ครั้งเดียวพอ ฮ่าา

ชอบกิน sourdough มากซื้อประจำทุกอาทิตย์ ส่วนตัวชอบกินเป็นอาหารเช้า ทาคู่กับเนยถั่วคือดีมากก

sourdough มีราคาประมาณ 300 - 400 ซึ่งก็สูงอยู่ เลยหาทำ เราลองทำกินเองไหมไม่น่ายาก

เริ่มจากดูใน youtube starter คืออะไร ต้องเลี้ยงยีสต์ แอ๊ะยังไงนะ

ก็ลองทำตามดูสรุป

กินได้นะแต่ยังไม่เหมือน เนื้อยังแน่นอยู่ สรุปซื้อกิน 😂